பிச்சை எடுக்காமல் சம்பாதிக்க கற்றுக்கொடுங்கள்

கடந்த வாரம் ஊடகங்கள் தெரிவித்தவை அவ்வளவு நேர்மறையானவை மற்றும் திருப்திகரமானவை அல்ல. கடந்த வாரத்தில், குழந்தைகள் சுரண்டல், பெண்கள் துஷ்பிரயோகம் மற்றும் இதே போன்ற சம்பவங்களை நாடு முழுவதிலுமிருந்து ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டன.  ஏழை, உதவியற்ற மற்றும் சக்தியற்ற மக்களை சக்திவாய்ந்தவர்களிடமிருந்து பாதுகாக்க இலங்கை அரசாங்கம் மற்றும் சமூகம் இது தொடர்பாக நடவடிக்கைகளை  மேலும் வலுப்படுத்த வேண்டும் என்று தெரிகிறது.

கடந்த வாரம் ஊடகங்களில் வெளியான ஒரு சம்பவத்தின்படி, சாதாரண தரப் பரீட்சை எழுதிவிட்டு துணிக்கடையில் பணிபுரிந்த சிறுமி, இரவில் தனது வேலையை முடித்துவிட்டு கடையில் இருந்து தனது வீட்டிற்கு பயணித்த பஸ்ஸுக்குள் பாலியல் துஷ்பிரயோகத்திற்கு உட்பட்டார். சிறுமியின் குடும்பத்தின் மோசமான நிதி நிலை காரணமாக அவர் வேலைக்குச் சென்றிருந்தார். பணக்கார குழந்தைகள் வேலை செய்வதில்லை, ஏனெனில் அவர்களின் பணக்கார பெற்றோர் அவர்களைக் கவனித்துக்கொள்கிறார்கள். ஏழைக் குழந்தைகள் தங்கள் படிப்புக்கு பணம் தேடுவதற்கும் குடும்பத்திற்கு உதவுவதற்கும் வேலை செய்கிறார்கள்.

கடந்த வாரம் ஊடகங்களில் வெளியான மற்றொரு சம்பவத்தின்படி, மற்றொரு சிறுமி ஒரு தொலைபேசி அழைப்பிற்கு பதிலளிக்க தாய் வெளியே சென்றபோது காவல் நிலையத்திற்குள் துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டது. திறந்த ஜன்னல் வழியாக தனது மகளை எவ்வாறு துஷ்பிரயோகம் செய்தாள் என்று தாய் பார்த்தாள்.

மற்றொரு பெண், சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள் இரவில் ஒரு காவல் நிலையத்தில் கழிப்பறையைப் பயன்படுத்தும் போது தான் அனுபவித்த துன்புறுத்தல்களிலிருந்து தப்பிக்க கத்தினபின், ஒரு குழாய் மூலம் கொடூரமாக தாக்கியதாக குற்றம் சாட்டினார்.

15 வயதான சிறுமியை இணையத்தில் விற்பனை செய்தமை தொடர்பான சம்பவத்துடன் தொடர்புடைய சந்தேக நபர்களாக, பிள்ளையின் தாய் மற்றும் சிறுமியை விற்பனை செய்த நபரின் இரண்டாம் மனைவி. சிறுமியை விற்பனைக்காக ஒவ்வொரு இடங்களுக்கும் கொண்டுச் சென்ற முச்சக்கர வண்டி சாரதிகள் இருவர், கார் சாரதி அத்துடன் சிறுமியை விற்க விளம்பரம் தயாரித்தவர். விளம்பரப்படுத்திய இணையதளம் ஒன்றை நடத்திச் சென்ற இணையதளத்தின் உரிமையாளர், மற்றும் நிதிக் கட்டுப்பாட்டாளர், பலாத்தகார நடவடிக்கைகளுக்கு அறை வழங்கிய ஹோட்டலின் முகாமையாளர் மற்றும் காசாளர் விற்பனை நடவடிக்கைக்களுக்கு உதவிய ஒருவர். மிஹிந்தலை பிரதேச சபையின் பிரதி தவிசாளர், மாலைதீவின் முன்னாள் நிதி இராஜாங்க அமைச்சர், கப்பல் கெப்டன், பொலிஸ் உத்தியோகத்தர், பிக்கு ஒருவர், மாணிக்கக் கல் வர்த்தகர், விசேட வைத்தியர் (இருதய சிகிச்சை நிபுணர்) உள்ளிட்ட சமூகத்தில் பல்வேறு மட்டங்களை சேர்ந்தோர் கைது செய்யபட்டுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

பாலியல் துஷ்பிரயோகம்

கடந்த வாரம் அனைத்து இலங்கை ஊடகங்களும் அறிக்கை செய்த அந்த சம்பவங்களை நாம் பார்க்கும்போது, ​​பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அனைவரும் ஏழை, உதவியற்ற மற்றும் சக்தியற்ற குடும்பங்களைச் சேர்ந்தவர்கள் என்பதைக் அவதானிக்கலாம். அவர்களில் யாரும் சக்திவாய்ந்த அல்லது வசதியான குடும்பங்கள் அல்லது உயர் சமூக வர்க்கத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் அல்ல. அவை அனைத்திற்கும் பொதுவான காரணி சக்தியற்றதாக இருப்பது. இரவில் சரியாக பூட்டக்கூடிய சரியான வீடுகள் கூட அவர்களிடம் இல்லை.

இப்போது ஆர்வமுள்ள அனைத்து தரப்பினரும் அந்த சம்பவங்களுடன் தொடர்புபடுத்தி அரசாங்கம் மனித உரிமைகளை மீறுவதாகக் கூறி நகரத்திற்கும் மற்றும் சர்வதேச தளங்களுக்கும் செல்லலாம். ஆனால் கசப்பான உண்மை என்னவென்றால், ஒரு சில தனிநபர்கள் அவர்களின் உத்தியோகபூர்வ கடமைகளைச் செய்யும்போது, அரசாங்கத்தின் நல்ல பிம்பத்தை கெடுப்பதற்கு தனிப்பட்ட நிகழ்ச்சி நிரல்கள் மற்றும் அவர்களின் பாலியல் ஆசைகளை நிறைவேற்றுதல் என தங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்தார்கள். ஒருவேளை அவர்கள் தங்கள் சக்திவாய்ந்த தொழில்கள் தங்களைப் பாதுகாக்கும் என்று நினைத்துக் கொண்டிருந்தார்கள். ஆனால் அவர்கள் மீது அரசு ஏற்கனவே நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது.

இத்தகைய பின்னணியிலிருந்து வரும் மக்களுக்கு வழங்கப்படும் பாதுகாப்பை இலங்கை வலுப்படுத்த வேண்டும். இது எளிதான காரியமல்ல, ஏனெனில் இந்த பிரச்சினை யாரும் நினைப்பதை விட சிக்கலானது. இந்த சக்தியற்ற சமூக வர்க்கத்தைச் சேர்ந்த பெரும்பான்மையான மக்கள் போதைப்பொருள் கடத்தல் போன்ற சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டுள்ளனர். மற்றும் சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள் தங்கள் நீண்டகால அனுபவங்களின் காரணமாக இந்த உண்மையை நன்கு அறிவார்கள். எனவே எந்த நேரத்திலும் சில வகையான குற்றங்களுக்காக அந்த நபர்களைப் பிடிப்பது மிகவும் எளிதானது.

மறுபுறம், அந்த மக்கள் அவ்வளவு நேர்மையானவர்கள் அல்ல. வழக்கமாக அவர்கள் அனுதாபம், உதவி போன்ற சில விஷயங்களைப் பெறுவதற்காக சில சமயங்களில் காலத்தில் இடம்பெற்ற துன்புறுத்தல் அல்லது ஏதாவது சம்பவத்தை பழிவாங்குவதற்காக பெரிதுபடுத்துகிறார்கள். இது உடைக்கப்படாத வட்டத்திற்கு ஒத்ததாகும். இந்த வட்டத்தின் பின்னால் உள்ள முக்கிய காரணி வறுமையால் ஏற்படும் அவற்றின் சக்தியற்ற தன்மை.

இந்த நேரத்தில் தீர்வு மொத்த ஒழிப்பு வறுமை அல்ல. அப்பாவி, ஏழை சக்தியற்ற மக்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காக ஒரு வலுவான அமைப்பை அறிமுகப்படுத்துவதே அரசாங்கத்தால் செய்ய முடியும். பொலிஸ் நிலையங்களுக்குச் செல்லாமல் அவர்களுக்காக புகார்களை அளிக்க ஒரு அவசர தொலைபேசி இலக்கத்தை அறிமுகப்படுத்தலாம். மாலை 6.00 மணிக்குப் பிறகு பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகளை காவல் நிலையங்களில் வைத்திருப்பதை சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள் தடை செய்யலாம். பெண் காவல்துறை அதிகாரி இல்லாமல் பகல் நேரங்களில் பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகளை காவல் நிலையங்களில் வைத்திருப்பதை தடைசெய்யலாம். இதனூடாக பல்வேறு வகையான சிக்கல்களைக் குறைக்கலாம். போதுமான எண்ணிக்கையிலான பெண் காவல்துறை அதிகாரிகளை நியமிப்பது நிலைமையை எளிதாக்க எடுக்கக்கூடிய மற்றொரு நடவடிக்கையாகும். இந்த நடவடிக்கைகளை மிக விரைவாகவும், அதிக சிரமமின்றி எடுக்கவும் முடியும். சுற்றறிக்கை வழங்குவது மட்டுமே தேவை.

15 வயது குழந்தையை துஷ்பிரயோகம் செய்த சம்பவத்துடன் தொடர்புடைய ஒரு உள்ளாட்சி அமைப்பின் துணைத் தலைவர் மீது இலங்கை பொதுஜன பெரமுன (எஸ்.எல்.பி.பி) கடுமையான நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது. மறுபுறம், பணம் சம்பாதிக்க தங்கள் அன்பு மகளின் உடலை விற்கும் ஒருவரை ‘தாய்’ மற்றும் ‘தந்தை’ என்று யாரும் அழைக்க முடியாது. இது உங்கள் சொந்த இரத்தம் மற்றும் மாமிசத்திலிருந்து எதையாவது உருவாக்கி, சில விலங்குகளைப் போலவே சாப்பிடுவதைப் போன்றது. அவர்களில் சிலர் புதிதாகப் பிறந்தவர்களைச் சாப்பிடுகிறார்கள். ஒருவரின் சொந்த மகளை விபச்சாரியாகப் பயன்படுத்துவது அதிலிருந்து வேறுபட்டதல்ல. 1977 க்குப் பிறகு இலங்கையில் திறந்த பொருளாதாரம் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட சமூக அழிவின் ஆழத்தை இது காட்டுகிறது. இந்த சம்பவம் நேரடியாக வறுமையுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

சமூக நலத் திட்டங்கள்

ஜனசவியா, சமுர்ந்தி மற்றும் அனைத்து வகையான சமூக நலத் திட்டங்களையும் வழங்காமல், அவர்களுக்கு வருமானம் ஈட்டும் வழிகளை நிறுவுவதற்கான நடைமுறை முறையை அமுல்படுத்துவதன் மூலம், வறுமையை முந்தைய அனைத்து அரசாங்கங்களும் ஒழித்திருக்க வேண்டும் என அண்மையில் சமுர்ந்தி இயக்கத்தின் 27 வது ஆண்டுவிழாவில் ஆற்றிய உரையின் போது பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஷ இதனை சுட்டிக்காட்டினார். 1977 க்குப் பிறகு, பெரும்பான்மையான ஏழை இலங்கையர்கள் அரசாங்கங்களிடமிருந்து மாத்திரமே கோரிக்கைகளை முன்வைக்கின்றனர். அவர்கள் நாட்டிற்கு வழங்க எதுவும் இல்லை. இப்போது அவர்கள் சொல்வது சரி என்று நினைக்கிறார்கள், ஏனென்றால் எதிர்க்கட்சி இந்த தவறான நடைமுறையை ஊக்குவிக்கிறது.

இலங்கையில் நடைமுறைப்படுத்தப்பட்ட அனைத்து வகையான சமூக நலத் திட்டங்களும் தோல்வியடைந்ததன் விளைவாக, இன்று சமுர்ந்தி, வெடிஹிட்டி தீமானாவா (முதியோர் கொடுப்பனவு) போன்ற பல்வேறு வகையான பெயர்களில் பணத்தை வழங்குவதன் மூலம் ஏராளமான குடும்பங்களை கவனிக்க அரசாங்கம் கட்டாயப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. ஆனால் ஐந்தாம் வகுப்பில் உள்ள ஒரு பிள்ளை கூட இந்த செயல்முறை ஒருபோதும் முடிவடையாது என்பதைப் புரிந்து கொள்ளும். மக்கள்  தொழிலொன்றைக் கற்றுக் கொள்ள வேண்டும். அதைச் செய்யவும், வாழ்வதற்கு போதுமான பணத்தை கொடுக்காததற்காக, அரசாங்கத்தை எப்போதும் குறை கூறாமல் தங்கள் வாழ்க்கைக்காக சம்பாதிக்க தயாராக இருக்க வேண்டும். துரதிர்ஷ்டவசமாக இந்த அடிமைப்படுத்தப்பட்ட மனநிலை 1977 க்குப் பிறகு மக்களிடையே உருவாக்கப்பட்டது, அதை அறிமுகப்படுத்திய அதே ஆட்சியாளர்களால் இன்னும் நன்றாக பராமரிக்கப்படுகிறது. இந்த அடிமைப்படுத்தப்பட்ட கருத்து மிகவும் பிரபலமானது, ஏனென்றால் அரசாங்கத்திடமிருந்து பணம் பெறாமல் மக்களால் எதுவும் செய்ய முடியாது.

எதிர்க்கட்சி உறுப்பினர்கள்

இப்போதெல்லாம் சில தனிநபர்கள், குழுக்கள் மற்றும் பலர் நாட்டின் பொருளாதார பின்னடைவைப் பற்றி இந்த (தற்போதைய) அரசாங்கம் 1948 முதல் நாட்டை ஆளுகிறார்கள் என்பது போல் பேசுகிறார்கள். இப்போது அவர்கள் 2015 இல் பயன்படுத்திய அதே தந்திரங்களை மக்கள் இந்த முழு பொய்யை நம்பும்படி செய்வதற்கும் செய்கிறார்கள் அவர்கள் செயல்பாட்டின் ஒரு பெரிய பகுதியாக இருந்ததை மக்கள் மறந்து விடுகிறார்கள். இது அவர்களுக்கு மிகவும் எளிதான பணியாகும், ஏனென்றால் விடுதலைப் புலிகளின் தலைவர் கூறியது போல் மக்கள் இரண்டு வாரங்களுக்கு மாத்திரமே விஷயங்களை நினைவில் வைத்திருக்கிறார்கள், மேலும் அவர்கள் 2019 க்குப் பிறகுதான் பிறந்தவர்கள் போல நடந்து கொள்கிறார்கள்.

1948 முதல் இலங்கையில் ஏராளமான அரச தலைவர்கள் உள்ளனர். 1948 முதல் இலங்கையை ஆண்ட பல அரசியல் கட்சிகள் உள்ளன. ஏராளமான பிரதமர்கள் இருந்தனர். சுமார் 5-6 முறை ஆட்சியில் இருந்த பிரதமர்கள் இருந்தனர். ஆனால் இப்போது சில ஆர்வமுள்ள கட்சிகளும் தனிநபர்களும் நாட்டை அழிக்கும் முழுப் பொறுப்பையும் தற்போதைய அரசாங்கத்துக்கும் 2005- 2015 முதல் நாட்டை ஆட்சி செய்த அரசாங்கத்துக்கும் கொடுக்க முயற்சிப்பதாகத் தெரிகிறது. இலங்கையில் தற்போது 2015 ல் இருந்த  எந்த அரசாங்கமும் இல்லை என்று தெரிகிறது 2019 வரை மற்றும் நாடு தானே ஆளப்பட்டது. இந்த தற்போதைய அரசாங்கம் 2005 முதல் 2021 வரை தொடர்ந்து நாட்டை ஆண்டதாக தெரிகிறது. பாராளுமன்றத்தின் சில எதிர்க்கட்சி உறுப்பினர்கள் இப்போது சொல்வதைக் கேட்பது பெருங்களிப்புடையது.

இப்போது சுற்றுச்சூழல் ஆர்வலர்கள் என்று அழைக்கப்படுபவர்கள் மெல்லிய காற்றில் மறைந்துவிட்டதாகத் தெரிகிறது. அரசாங்கம் காடுகளை அழிக்கிறது என்று கூறி அவர்கள் கூரை உச்சியில் இருந்து கூச்சலிட்டனர், அவர்களில் சிலர் எக்ஸ்-பிரஸ் பெர்ல் கப்பலால் ஏற்பட்ட கடல் மாசுபாடு பற்றி பேச ஆரம்பித்தனர். முழு நாடும் இராசாயன விவசாயத்தை ஊக்குவிப்பதால் இப்போது அவர்களில் யாரையும் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை. சுற்றுச்சூழல் ஆர்வலர்கள் திடீரென்று காது கேளாதவர்களாகவும், குருடர்களாகவும், ஊமையாகவும் மாறிவிட்டதாகத் தெரிகிறது. கடந்த சில தசாப்தங்களாக தனிப்பட்ட நன்மைகளைப் பெறுவதற்காக நாட்டை தற்போதைய சூழ்நிலைக்குத் தள்ளிய பேஸ்புக் ‘ஹீரோக்கள்’ மற்றும் வாட்ஸ்அப் ‘ஹீரோக்கள்’ ஆகியோரின் நிர்வாணத்தை யதார்த்தமாக புரிந்துகொள்ள வேண்டிய நேரம் இது.

Teach to earn, not to beg கட்டுரையின் மொழிபெயர்ப்பு Ibnu Asad

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!
%d bloggers like this: