சர்வதேச நாணய நிதியத்திலிருந்து இலங்கைக்கு 16,000 கோடி

நாட்டின் பொருளாதார வலிமையை உயர்த்துவதற்காக சர்வதேச நாணய நிதியம் ((I.M.F) ஆகஸ்ட் மாதத்தில் 800 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களை (ரூ. 16,000 கோடி) வழங்க முடிவு செய்துள்ளது என்று இராஜாங்க அமைச்சர் அஜித் நிவார்ட் கப்ரால் தெரிவித்தார்.

இது ஒரு மானியம் மற்றும் திருப்பிச் செலுத்த வேண்டிய கடன் அல்ல என்றும் இராஜாங்க அமைச்சர் தெரிவித்தார்.

உலகளாவிய கொரோனா தொற்றுநோயைக் கருத்தில் கொண்டு, சர்வதேச நாணய நிதியம் அதன் உறுப்பு நாடுகளுக்கு 650 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை வழங்க முடிவு செய்துள்ளது. அந்த திட்டத்தின் கீழ் மேற்கண்ட தொகை இலங்கைக்கு வழங்கப்படும் என்று கப்ரால் தெரிவித்தார்.

உலகளாவிய பொருளாதார வீழ்ச்சியின் போது சர்வதேச நாணய நிதியம் தனது உறுப்பு நாடுகளுக்கு இதேபோன்ற மானியங்களை வழங்கியதாக நிதியமைச்சர் நினைவு கூர்ந்தார், அந்த நேரத்தில் இந்த திட்டத்தின் கீழ் இலங்கை 510 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களைப் பெற்றுக் கொண்டதாக குறிப்பிட்டார்.

நாட்டின் பொருளாதார வலிமையை வளர்க்க இந்த பணம் பயன்படுத்தப்படும் என்று அஜித் நிவார்ட் கப்ரால் மேலும் தெரிவித்தார். LNN Staff

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!
%d bloggers like this: