புலிகளின் மீள் எழுச்சியை புலம்பெயர் தமிழ் சமூகங்கள் விரும்புகின்றன – பேராசிரியர் குணரத்ன

இந்தியாவின் தேசிய புலனாய்வு அமைப்பு ((NIA) கடந்த செவ்வாய்க்கிழமை முன்னாள் செயலிழந்த தமிழீழ விடுதலைப் புலிகளின் மூத்த புலனாய்வாளரை சென்னையில் கைது செய்தது.

இந்தப் பின்னணியில், சண்டே அப்சர்வர் பேராசிரியரிடம் ரோஹன் குணரத்ன அவர்களை பேட்டி கண்டது. பயங்கரவாதக் குழு 2009 ல் இலங்கையில் இராணுவ ரீதியாக அழிக்கப்பட்டாலும், சர்வதேச முன்னணியில் மிகவும் தீவிரமாக செயல்படுவதாக அவர் நம்புகிறார்.

Q: சென்னையில் இந்த வாரம் விடுதலைப் புலிகள் உறுப்பினர் ஒருவர் ஆயுதங்களுடன் கைது செய்யப்பட்டார். அவர் புலிகளின் மூத்த புலனாய்வு செயலராக இருந்தார் மற்றும் செயலிழந்த குழுவை மீட்டெடுக்க முயற்சிப்பதாக இந்திய பாதுகாப்பு அதிகாரிகள் வெளிப்படுத்தியுள்ளனர். புலிகள் புத்துயிர் பெற்ற நிலையில் இருப்பதாக நீங்கள் நம்புகிறீர்களா?

A: விடுதலைப் புலிகள் புதுப்பிக்கப்பட்ட அச்சுறுத்தலுக்குள் நுழைகின்றனர். தென்னிந்தியாவை தளமாகக் கொண்ட விடுதலைப் புலிகள் உறுப்பினர்கள் ஆயுதங்கள் மற்றும் போதைப்பொருட்களைக் கடத்தும் குற்றச் செயல்களில் ஈடுபட்டுள்ளனர். இலங்கைக்கு எதிரான தீர்மானங்களை மேற்கொள்வதற்காக மேற்கில் உள்ள புலிகளின் செயல்பாட்டாளர்கள் வாக்குகள் மற்றும் நன்கொடைகளைப் பயன்படுத்துகின்றனர்.

மே 2009 இல் இலங்கையில் விடுதலைப் புலிகள் அமைப்பு அகற்றப்பட்ட பிறகு அச்சுறுத்தல் குறைந்தது. 2009 மே-க்கு முந்தைய காலத்தில் பிரச்சாரம், நிதி திரட்டுதல், கொள்முதல் மற்றும் கப்பல் போக்குவரத்து ஆகியவற்றிலிருந்து புலிகளின் உத்தி இன்று, வழக்கு மற்றும் சட்டத்தை உருவாக்குவதற்கு மாறியுள்ளது.

மே 2021 இல் கனடாவின் ஒன்ராறியோ மற்றும் நியூ சவுத் வேல்ஸ், ஆஸ்திரேலியா மே 2021 மற்றும் “செப்டம்பர் 2021 இல் இத்தாலியின் பலர்மோவில்” இனப்படுகொலை “நெறிமுறைகளுக்குப் பின்னால் புலிகளின் சர்வதேச வலையமைப்பு காணப்பட்டது.

மனித உரிமைகள், சமூக, கலாச்சார மற்றும் நலன்புரி அமைப்புகளின் அனுதாபத்துடன் புலிகளுடன் தொடர்புடைய அரசியல் கட்சிகள் செல்வாக்கு செலுத்தவும் ஊடுருவவும் முயல்கின்றன. வடக்கு மற்றும் கிழக்கை “தமிழர் தாயகம்” என்று அறிவிக்க அமெரிக்க காங்கிரசில் ஒரு தீர்மானத்தை நகர்த்துவதற்கான அமெரிக்காவில் உள்ள விடுதலைப் புலிகளின் திட்டங்கள் தீட்டப்பட்டன.

தமிழீழ விடுதலைப் புலிகளின் அரசியல் மற்றும் இராஜதந்திர முயற்சிகளுக்கு இணையாக, ஐரோப்பாவிலும் வட அமெரிக்காவிலும் அதன் உளவுத்துறை இலங்கை மீது 16 புலிகளின் தாக்குதல்களை நடத்தினார்கள். தமிழீழ விடுதலைப் புலிகள் மீள வருவதை விரும்பாத தமிழ் சமூகத்தின் உறுப்பினர்களிடமிருந்து பெற்ற தகவல் மூலம் தடுக்கப்பட்டன.

Q: இந்த 47 வயது நிரம்பிய சத்குமம் யார்? அவர் தனது குடும்பத்துடன் இந்தியாவில் வசிக்கிறாரா? அவருடைய பின்னணி என்ன?

A: தமிழ்நாட்டைச் சேர்ந்த புலி உறுப்பினர் சப்கேசன் என்ற சத்குமம் இலங்கைக்கு போதைப்பொருள் மற்றும் ஆயுதங்களை கடத்தும் புலிகளின் வலைப்பின்னலில் பணியாற்றி வந்தார். அவர் இந்தியாவுக்குச் செல்வதற்கு முன், அவர் விடுதலைப் புலிகள் அமைப்பில் பணியாற்றினார். தோள்பட்டையில் காயமடைந்த பிறகு, பொட்டு அம்மானின் கீழ் புலிகளின் புலனாய்வுப் பிரிவில் பணியாற்றினார் சத்குமம்.

2004 ஆம் ஆண்டில், புலிகள் நிதி திரட்டுவதற்காக போதைப்பொருட்களைக் கடத்துவதற்கும் தெற்கில் உள்ள இலங்கை இளைஞர்களுக்கு போதைப்பொருட்களை அறிமுகப்படுத்துவதற்கும் அதன் இரகசியத் திட்டத்தை முடுக்கிவிட்டனர். விடுதலைப் புலிகள் ஹெராயின் மற்றும் கஞ்சாவை இராமேஸ்வரன் மற்றும் தனுஷ்கோடியிலிருந்து மன்னார் மற்றும் பெஷாலி, நாச்சிகுடா மற்றும் வெதித்தலத்தீவுக்கு கடத்தினர்.

தமிழ்நாட்டில் புலிகளின் செயற்பாடுகளை ஆதரிக்க, புலிகளின் புலனாய்வு பிரிவு துணை தலைவர் கபில் அம்மன் 2007 ல் சத்குமத்தை இந்தியாவுக்கு அனுப்பினார். இந்திய அதிகாரிகள் அவரை போதைப்பொருள் கடத்தியதாக கைது செய்து 2009-2019 வரை மதுரையில் சிறையில் அடைத்தனர்.

சத்குமம் விடுவிக்கப்பட்ட பிறகு, அவர் மீண்டும் போதைப்பொருள் கடத்தலில் மீண்டும் ஈடுபட்டார். சத்குமமின் குடும்பத்தை இங்கிலாந்துக்கு மாற்றியதோடு மட்டுமல்லாமல், புலிகளின் மறுமலர்ச்சிக்கு நிதியளிப்பதற்காக அவர் வருமானத்தை மாற்றியதை இந்திய புலனாய்வாளர்கள் வெளிப்படுத்தியுள்ளனர்.

Q: மே 2009 இல் இராணுவத்தின் தோல்வி இருந்தபோதிலும் புலிகளின் போதைப்பொருள், குற்றம் மற்றும் ஆட்கடத்தல் நடவடிக்கைகள் தடையின்றி தொடர்கின்றன என்று நினைக்கிறீர்களா?

A: மே 2009 இல் பிரிவினைவாதத்திற்கான போராட்டத்தை விடுதலைப் புலிகள் நிறுத்தவில்லை. புலிகளின் புலனாய்வு பிரிவு மற்றும் அதன் சர்வதேச வலையமைப்பு பிரச்சாரத்தைத் தொடர்ந்தன. அதன் தொடக்கத்திலிருந்து, புலிகள் குற்றவியல் நிறுவனம் மற்றும் தமிழ் வணிகங்களை கட்டாயப்படுத்தி சமூகத்தை மிரட்டுவதன் மூலம் நிதியளித்தனர். வங்கி கொள்ளை முதல் வங்கி மற்றும் மோசடி சரிபார்ப்பு, மற்றும் போதைப்பொருள் கடத்தலுக்கு மக்கள் கடத்தல் மூலம் உலகளவில் புலிகள் நிதி திரட்டினார்கள்.

போதைப்பொருள் கடத்தலில் அதன் பங்கு குறித்து பிரான்சில் உள்ள புலிகளின் முன்னணி, தமிழ் ஒருங்கிணைப்புக் குழு (TCC) இன்டர்போலின் கவனத்திற்கு வந்தது. ஹெராயின் வைத்திருந்ததற்காக டிசிசியின் தலைவரும் அதைத் தொடர்ந்து புலிகளின் சர்வதேசச் செயலகத்தின் தலைவருமான வி.மனோகரனை பிரெஞ்சு காவல்துறையினர் கைது செய்தனர்.

நீதிமன்றங்கள் அவரை இரண்டு ஆண்டுகள் சிறையில் அடைத்தன. அவர் 120,000 பிராங்குகள் அபராதம் செலுத்த வேண்டியிருந்தது. அவரது நடவடிக்கை புலிகளால் அங்கீகரிக்கப்பட்டதால், மனோகரனின் குடும்பம் புலிகளிடமிருந்து அவரது சம்பளத்தைப் பெற்றது, அவர் பிரெஞ்சு காவலில் இருந்தார். மத்திய கிழக்கு, கிழக்கு ஐரோப்பா மற்றும் விடுதலைப் புலிகளின் கொள்முதல் மையங்களான வடகொரியாவிலிருந்து ஆயுதங்களை வாங்குவதற்காக கிரிமினல் வருமானத்தின் பணம் மோசடி செய்யப்பட்டது.

புலிகளின் சர்வதேச தலைவர் மற்றும் அதன் சர்வதேச கணக்காளர் கருத்துப்படி, ஐக்கிய நாடுகள் பொருளாதார மற்றும் சமூக கவுன்சிலால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட அரசு சாரா அமைப்பு உட்பட ஜெனீவாவில் உள்ள UNHRC, மனித உரிமை ஆர்வலர்களுக்கும் புலிகள் பணம் கொடுத்தனர். புலிகளின் சர்வதேச வலையமைப்பு மேற்கத்திய அரசியல்வாதிகளை வாக்குகள் மற்றும் நன்கொடைகள் மூலம் இயங்குகின்றன.  இது புலிகளின் வருமானம் மற்றும் புலம்பெயர் தனிநபர் மற்றும் வணிக பங்களிப்புகளுக்கு இடையிலான நிதி இணைப்பாகும்.

 Q: விடுதலைப் புலிகளின் மறுமலர்ச்சியைத் தடுக்க இலங்கைக்கு வெளிநாட்டு அரசுகள் அளிக்கும் உதவி போதுமானது என்று நினைக்கிறீர்களா? பிரிட்டிஷ் மற்றும் கனேடிய நாடாளுமன்றங்களில் விடுதலைப் புலிகள் ஊடுருவியதாக குற்றச்சாட்டு உள்ளதா? அதைப் பற்றிய உங்கள் கருத்து என்ன?

A: பாதுகாப்பு விஷயங்களில் இலங்கை அதிகாரிகள் தங்கள் வெளிநாட்டு சகாக்களுடன் தொடர்ந்து பணியாற்றி வருகின்றனர். எதிர்வரும் காலங்களில் புலிகள் தடை செய்யப்பட்ட அமைப்பாகவே இருப்பார்கள். ஆயினும்கூட, புலிகள் மேற்கத்திய அரசியல்வாதிகள் மற்றும் இராஜதந்திரிகள் உள்ளிட்ட அதிகாரிகளை இரண்டு நோக்கங்களுக்காக விடுதலைப் புலிகளை விலக்குவதற்கான முயற்சியில் தொடர்ந்து ஈடுபடுவார்கள்.

முதலில், மீண்டும் மீண்டும் செயற்பட புலிகளின் நிதியை அணுகவும். அமெரிக்க சட்ட அமுலாக்க ஆணையத்தின் கருத்துப்படி, FBI, கடந்த காலத்தில், “பிரதீபன் மற்றும் பிரதிவாதி முருகேசு விநாயகமூர்த்தி ஆகியோரும் லஞ்சம் வாங்கிய முயற்சியில் ஈடுபட்டனர். வெளிவிவகார பயங்கரவாத அமைப்புகளின் பட்டியலிலிருந்து விடுதலைப் புலிகளை நீக்க அரசுத் துறை அதிகாரிகள். கூடுதலாக, விநாயகமூர்த்தி சுவிஸ் வங்கி கணக்கு மூலம் புலிகளின் பணத்தை மோசடி செய்வதில் பங்கேற்றார். மேலும் இலங்கையில் புலிகளின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள பிரதேசத்திற்கு காங்கிரஸ்காரர்  பயணம் செய்துள்ளனர்.

புலிகளின் சர்வதேச வலையமைப்பு, குறிப்பாக புலிகள் கனடா மற்றும் ஐரோப்பா நாட்டு அரசியல்வாதிகளுக்கு இடைவிடாமல் பரப்புரை செய்து வருகின்றன. இருப்பினும், 2020 இல் மான்செஸ்டர் உயர் நீதிமன்றம் பிரிட்டிஷ் தமிழ் மன்றம் (பிடிஎஃப்), புலிகள் முன்னணி 1986 இன் திவால் சட்டம் கீழ் செயல்பாடுகளை நிறுத்த உத்தரவிட்டதால் புலிகள் பின்னடைவை சந்தித்தனர். ஜூலை 20, 2020 அன்று வழங்கப்பட்ட தீர்ப்பின் மூலம் பிடிஎஃப் ரோஷினி சிவகுருநாதன், மனுதாரர் கடன் வழங்குபவருக்கு இழப்பீடு வழங்கு பிடிஎஃப் தமிழர்களுக்கான அனைத்து கட்சி பாராளுமன்ற குழுவின் செயலகமாக (APPGT) பணியாற்றியது.

இங்கிலாந்து அரசியல்வாதிகளை வற்புறுத்துவதற்காக, தமிழர்கள் பழமைவாதிகளுக்காகவும், தமிழர்கள் தொழிலாளர்களுக்காகவும் புலிகளின் உறுப்பினர்கள் மற்றும் அவர்களின் இரண்டாம் தலைமுறையினரால் ஊடுருவியிருக்கிறார்கள். பதிலுக்கு, பிரிட்டிஷ் அரசியல்வாதிகள் வெளியுறவு மற்றும் காமன்வெல்த் அலுவலகத்திற்கு அழுத்தம் கொடுத்து, இலங்கைக்கு எதிராக ஜெனீவாவில் உள்ள UNHRC யில் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தியுள்ளனர்.

Qசர்வதேச சமூகம் – ஒரு பக்கம் ஐரோப்பிய ஒன்றியம் மற்றும் மறுபுறம் UNHRC – பயங்கரவாதத் தடைச் சட்டத்தை (PTA) ரத்து செய்ய அரசுக்கு அழுத்தம் கொடுக்கிறது. இந்த பின்னணியில், நீங்கள் என்ன பரிந்துரைக்கிறீர்கள், அதை மீண்டும் செய்ய வேண்டுமா அல்லது மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டுமா?

A: பயங்கரவாதத் தடுப்புச் சட்டம் (PTA) 1979 இல் தற்காலிக நடவடிக்கையாக இலங்கை அரசால் இயற்றப்பட்டு 1982 இல் நிரந்தரமாக்கப்பட்டது முதல் பயங்கரவாதத்தின் உலகளாவிய அச்சுறுத்தல் உருவாகியுள்ளது.

தேசிய பாதுகாப்பைப் பாதுகாக்கும் நோக்குடனும், பயங்கரவாதச் செயலைச் செய்வதற்கான உடனடி சாத்தியக்கூறுகளுடனும், தடுப்பு நடவடிக்கையாக அவரைத் தடுத்து வைக்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது. அவசரகால கட்டுப்பாடுகள் தடுப்பு காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளன.

உச்ச நீதிமன்றம் அதைப் பார்த்து, தடுப்புக்காவல் என்பது இயற்கையாகவே அரசியலமைப்புக்கு எதிரானது என்று முடிவு செய்துள்ளது. வேலைகள் மற்றும் வெளிநாட்டு நாணயத்தின் வரவை வைத்துக்கொள்வது மிகவும் முக்கியம் என்றாலும், GSP + ஐ தக்கவைப்பது என்பது மனித உரிமை நெறிமுறைகளுடன் இணக்கமான ஒரு பயங்கரவாத எதிர்ப்புச் சட்டத்தை இயற்றியதன் விளைவு மட்டுமே.

ஒரு பயங்கரவாத எதிர்ப்புச் சட்டத்தை வைத்திருப்பதன் மூலம் அரசு என்ன சாதிக்கிறது? பயங்கரவாதத்திற்கு கிரிமினல் நீதி பதிலை விளைவிக்கும் திறன். இது பயங்கரவாத செயல்கள், குற்றவாளிகளை அடையாளம் கண்டு கைது செய்தல், அவர்கள் தடுத்து வைத்தல், வழக்குப்பதிவு செய்தல், தண்டனை மற்றும் மறுவாழ்வு ஆகியவற்றை திறம்பட விசாரணை செய்யும்.ஞ

ஐரோப்பிய ஒன்றியம் சுட்டிக்காட்டிய தேவைகளுக்கு நாம் மட்டும் ஏன் நிறுத்தக்கூடாது? ஏனெனில், இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்தி நமது நாட்டிற்கான சிறந்த பயங்கரவாத எதிர்ப்புச் சட்டத்தை உருவாக்க வேண்டும். பயங்கரவாதத்தை திறம்பட எதிர்கொள்ள வேண்டிய தேவைக்கும், மனித உரிமை மீறல்களுக்கும் இடமளிக்காத சட்டத்தின் ஆட்சியை கடைபிடிக்கும் ஒரு நல்ல சமநிலையை உருவாக்கும் ஒரு புதிய சட்டம் எங்களுக்குத் தேவை.

பிடிஏ பழமையானது மற்றும் புதுப்பிக்கப்பட வேண்டும். பிடிஏவில் பயங்கரவாதம் வரையறுக்கப்படவில்லை மற்றும் சில குறிப்பிட்ட குற்றங்கள் மட்டுமே பொதுவாக பயங்கரவாதிகளால் செய்யப்படுகின்றன மற்றும் 70 களின் பிற்பகுதியில் நிகழ்த்தப்பட்ட பயங்கரவாதத்தின் தன்மையை பிரதிபலிக்கும் பிடிஏவில் பிடிபட்டது. ‘குறிப்பிட்ட நபர்கள்’ கொல்லப்பட்டதற்கு சாட்சிகளாக இல்லாவிட்டால் பொதுமக்களைக் கொல்வது பிடிஏவில் பிடிக்கப்படவில்லை. தற்கால பயங்கரவாதத்தின் வெளிப்பாடுகளை பிடிஏ பிடிப்பதில்லை. உதாரணமாக, இஸ்லாமிய அரசின் ஈஸ்டர் ஞாயிறு தாக்குதலின் போது மக்கள் படுகொலை போன்ற பெரிய எண்ணிக்கையில் பொதுமக்கள் கொல்லப்படுவது பிடிஏவில் பிடிக்கப்படவில்லை.

திருத்தப்பட்ட சட்டம் சட்ட அமுலாக்க அதிகாரிகளால் துஷ்பிரயோகம் செய்யப்படுவதைத் தடுக்க பாதுகாப்புகள் தேவை. கடந்த 30 ஆண்டுகளில் மனித உரிமைகள் சட்டம் உருவானது மற்றும் பிடிஏ தேதியிட்டது. சில ஐநா பயங்கரவாத எதிர்ப்பு ஒப்பந்தங்கள் மற்றும் தீர்மானங்கள் உட்பட சர்வதேச அளவில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட பயங்கரவாத எதிர்ப்பு விதிமுறைகள் மற்றும் தரநிலைகளுடன் பிடிஏ இனி பொருந்தாது.

திருத்தப்பட்ட சட்டம் சர்வதேச சட்டப்படி இலங்கை கடைபிடிக்க வேண்டிய மனித உரிமைகள் தரங்களுடன் ஒத்துப்போக வேண்டும். திருத்தப்பட்ட சட்டம் வழக்குக்கு மாற்றாக பதிவு செய்யப்பட்ட மறுவாழ்வு திட்டங்களை வழங்க வேண்டும்.ஞ

தேவைப்பட்டால், ஒரு குழுவால் பயங்கரவாதத்தின் ஒட்டுமொத்த பிரச்சினைக்கு அரசியல் தீர்வு காண பயன்படும் கிரிமினல் வழக்குகள் நிறுவுவதற்கு திருத்தப்பட்ட சட்டம் வழங்க வேண்டும். திருத்தப்பட்ட சட்டம் பயங்கரவாத செயல்களை விசாரிக்க சட்ட அமுலாக்கத்திற்கு தேவையான அனைத்து விசாரணை கருவிகளையும் வழங்க வேண்டும். ஆயுதப்படைகளால் சந்தேக நபர்களை கைது செய்ய பிடிஏ வழங்கவில்லை என்றாலும், திருத்தப்பட்ட சட்டம் வேண்டும்.

Q: விடுதலைப் புலிகளின் குழந்தை வீரர்கள் மற்றும் பெண்கள் தற்கொலைப் போராளிகளுக்குப் பின்னால் இருந்த அடேல் பாலசிங்கம், தனது மூன்று குழந்தைகளுடன் லண்டனில் வசித்து வருகிறார், மேலும் புலிகள் ஆக்ஸ்போர்டில் இறந்தவர்களுக்காக ஒரு கல்லறையை கட்டி வருவதாகக் கூறப்படுகிறது. இலங்கையின் அமைதிக்கான இந்த முன்னேற்றங்கள் எவ்வளவு தீங்கு விளைவிக்கும்? இலங்கை அரசாங்கம் பிரிட்டனில் உள்ள தங்கள் சகாக்களிடம் இந்தப் பிரச்சினைகளை எழுப்பக்கூடாதா?

A: புலிகள் இங்கிலாந்தில் தடை செய்யப்பட்ட அமைப்பாகவே உள்ளது. எவ்வாறாயினும், புலிகள்  பெரும்பாலும் அரசியல் மற்றும் இராஜதந்திர களங்களில் தீவிரமாக உள்ளனர். புவிசார் அரசியல்  மற்றும் பாதுகாப்பு சவால்களை எதிர்கொள்ள இலங்கை அரசு பிரிட்டிஷ் அரசாங்கத்துடன் இணைந்து செயல்பட வேண்டும்.

புலிகளின் சர்வதேசச் செயலகம் மூன்று தசாப்தங்களாக லண்டனில் அமைந்திருந்ததால், புலிகளின் செயல்பாடுகளுக்கு இங்கிலாந்து ஒரு மையமாக இருப்பது சரியானது. ஆக்ஸ்போர்டில் உள்ள உலகத் தமிழர் வரலாற்றுச் சமுதாய மையமான இங்கிலாந்தில் செயல்படும் விடுதலைப் புலிகளின் முன்னணியில் ஒன்று, அதன் தற்கொலைப் படையினர் உட்பட புலிகளின் நிகழ்வுகளை நினைவுகூர்கிறது. அடேல் பாலசிங்கம் உள்பட 100 க்கும் மேற்பட்ட முக்கிய புலிகள் லண்டனில் வசித்து வருகின்றனர். LNN Staff

Tamil community desists return of LTTE to be achieved through foreign Parliaments: Sixteen terror attacks planned by LTTE intel operatives thwarted – Prof. Gunaratna

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!
%d bloggers like this: