அரசிடம் உள்ள பணமும் இல்லாத பணமும் – சுனில் ஹந்துன்நெத்தி

இப்னு அஸாத்

மொட்டுவை நேராக்க கிராமத்துடன் உரையாடலுக்கு 7,124 கோடி, ஆனால் ஆசிரியர் சம்பளம் கொடுக்க பணம் இல்லை.

எண்ணெய் கடனை தீர்க்க பணம் இல்லை. ஆனால் கடன்பெறுவதற்கு கம்மன்விலவுக்கு 3552 கோடி கமிஷன்

முன்னாள் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் அரசாங்கத்திடம் உள்ள பணம் தொடர்பிலும் இல்லாத பணம் தொடர்பிலும் பல ஆவணங்களுடன் விளக்கமொன்றை சமூக வலைத்தளங்களில் பதிவிட்டுள்ளார்.

கிராமத்துடனான உரையாடல்

கிராமத்திற்கு பணம் விநியோகிக்க அரசு தயாராக உள்ளது. அது ஒரு தேர்தல் அருகே வரும் என்பதற்கான அடையாளம். நிதி அமைச்சர் பசிலின் தீர்மானத்திற்கமைய, பட்ஜெட்டுக்கு முந்தைய பட்ஜெட் இரகசிய தகவல்களின்படி, தேர்தலுக்காக சோர்வாக இருக்கும் வாக்குப் பெட்டியை நேராக்க வேண்டும். எனவே கிராம அலுவலர் பிரிவுக்கு 3 மில்லியன் வீதம் 14,022 கிராம சேவகப் பியிவுகளுக்கு 42,066 மில்லியன் ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டுள்ளது.

உள்ளூராட்சி அமைப்பிற்கு 04 மில்லியன் வீதம் 335 நிறுவனங்களுக்கு 1340 மில்லியன் ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டுள்ளது.

பிராந்திய ஒருங்கிணைப்புக் குழுவின் தலைவருக்கு 100 மில்லியன் வீதம் 232 குழுக்கள் 23,200 மில்லியன். அவ்வாறே அரசாங்க எம்.பி. துணைத் தலைவருக்கும் 20 மில்லியன். (20 * 232) அங்கேயும் 4,640 மில்லியன். மேலும் அமைப்பாளர்களுக்கு 71,246 மில்லியன். 7124 கோடி.

இவை அனைத்தும் பொருட்களின் விலையை குறைக்க, எரிவாயு விலையை குறைக்க, பால் மா விலையை குறைக்க, ஆசிரியர்களின் சம்பள பற்றாக்குறை, விவசாயிகளுக்கு உரத்தை கொடுக்க செலுத்தப்படாத பணம் ஆனால் தேர்தலுக்காக மொட்டை நேராக்க ஒதுக்கப்பட்ட பணம்.

எண்ணெய் கமிஷன்

அமைச்சர் கம்மன்பில எண்ணெய் விலையை குறைக்க வழி உள்ளதா என்று மக்களுக்கு சவால் விடுகிறார். மக்களால் முடியாததால், அமைச்சர் ஒரு வழியைக் கண்டுபிடிக்கிறார். அது கோத்தபாயவின் அமைச்சரவையால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட அமெரிக்க கடனைப் பெறுவதாகும்.

கடனுக்கான வட்டி 3%. கடன் பெறுபவருக்கான கமிஷன் 7%ஆகும்.

கடன் 2.5 பில்லியன் டாலர்கள். முதலில் ஒரு பில்லியன் என்று கருதப்பட்டது. இது 3%பெறுவதால் 2.5 பில்லியன் டொலர் எடுக்க பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. கமிஷன் மட்டும் 175 மில்லியன் டொலர். 203 ரூபாயில் 35,525 மில்லியன். 3552 கோடி.. கமிஷன் உட்பட இழப்புகள், சமீபத்தில் எண்ணெய் விலை உயர்வால் ஈடுசெய்யப்படும்.

மக்களிடம் பதில்கள் இல்லாததால் கம்மன்பில இப்படித்தான் பதிலைக் கண்டுபிடிக்கிறார்.

பொருட்களின் விலையை குறைக்கவும், எண்ணெய் விலையை குறைக்கவும், ஆசிரியர் சம்பள பாக்கி செலுத்தாத பணம் ஆனால் கடன் வசூலிக்க கமிஷனாக வழங்கப்படுகிறது.

ஆசிரியர் சம்பளம்

மொட்டுவை நேராக்க கிராமத்துடன் உரையாடலுக்கு 7,124 கோடி, எண்ணெய் வாங்குவதற்கான கமிஷன் மட்டும் ரூ. 3,552 கோடி.

ஆசிரியர் சம்பள நிலுவைத் தொகையை செலுத்த அனைத்து செலவுகளும் செய்யப்பட்டிருந்தாலும், இதை விட குறைவாகவே உள்ளது.

நீங்கள் பிரச்சனையை தீர்க்க விரும்பினால் முதல் பகுதியை எண்ணெய் கமிஷனுக்கு ஒதுக்கிய பணத்தில் செலுத்தலாம். ஆசிரியரின் சம்பள நிலுவைத் தொகையை மொட்டுவை நேராக்க ஒதுக்கிய கிராமத்துடனான உரையாடலின் பணத்தில் செலுத்தலாம்.

பாடசாலைகள் திறக்கும்போது, குழந்தைகளுக்கு கற்பிப்பது கம்மன்பிலா அல்லது பசில் அல்ல, ஆசிரியர்கள். ஆசிரியர்கள் (කාලකන්නි) (காலகன்னி) பாவப்பட்டவர்கள் என்பதை நிரூபிக்க அரசாங்கம் போராடி வருகிறது. பெற்றோர்கள் ஆசிரியர்களை கிண்டல் செய்கிறார்கள். ஆசிரியர்களும் அதை அனுமதிக்கக்கூடாது.

ஆசிரியரின் சம்பளத்தை செலுத்த, பொருட்களின் விலையை குறைக்க. மக்களுக்கு நிவாரணம் வழங்க. பணம் இல்லை. ஆனால் திருடுவதற்கும், தேர்தல் வாக்குகளை பெறுவதற்கும் இல்லாத பணமும் உள்ளது.

புரிதல் ஆசிரியர்களுக்கு மட்டுமல்ல, எல்லா மக்களுக்கும் சொந்தமானது.

ஆவணங்கள்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!
%d bloggers like this: