“ஜனாதிபதி தேர்தலில் வெற்றி பெறுவதே ஈஸ்டர் தாக்குதலின் நோக்கம்” – மல்கம் ரஞ்சித் ஆண்டகை

ஏப்ரல் 21, 2019 அன்று ஈஸ்டர் ஞாயிறு அன்று பல தேவாலயங்கள் மற்றும் ஹோட்டல்கள் மீது நடத்தப்பட்ட கொடூரத் தாக்குதலின் 1000வது நாள் நினைவு தினம் இன்று (14ஆம் திகதி) அனுசரிக்கப்படுகிறது. இதற்கான விசேட ஆராதனை இன்று காலை பேராயர் கர்தினால் மெல்கம் ரஞ்சித் ஆண்டகையின் தலைமையில் தேவத்தை தேசிய பசிலிகா பேராலயத்தில் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்தது.

பேராயர் மல்கம் கர்தினால் ரஞ்சித் தலைமையில் நடைபெற்ற இந்த ஆராதனையில் பெருந்திரளான மக்கள் கலந்துகொண்டனர். அவர்களில் குண்டுவெடிப்பில் பலியானவர்களின் குடும்பத்தினரும், காயமடைந்தவர்களும் அடங்குவர்.

கர்தினால் அவர்கள் கூட்டத்தில் உரையாற்றினார், மேலும் அவர் பிரசங்கத்தின் போது எவ்வளவு உணர்ச்சிவசப்பட்டார் என்பதைக் காண முடிந்தது.

இதற்கிடையில், தனது உரையில் பல சர்ச்சைக்குரிய கருத்துக்களை வெளியிட்டார்.

இந்நாட்டின் செல்வம் மக்களே என கர்தினால் குறிப்பிட்டுள்ளார். அதனை இந்த நாட்டின் ஆட்சியாளர்கள் புரிந்து கொள்ளவில்லை எனவும் ஆட்சிக்கு வந்த பின்னர் ஆட்சியாளர்கள் மக்களை மறந்து விடுவதாகவும் அவர் சுட்டிக்காட்டியுள்ளார்.

உண்மைகள் வௌியாக ஆரம்பம்

மக்களை அடிமைப்படுத்திய பார்வோனின் அதிகாரத்தை கடவுள் அனுமதிக்கவில்லை என்பது போல் தற்போதைய ஆட்சியாளர்களின் பொய்கள் ஒவ்வொன்றாக அம்பலப்படுத்தப்படுவதாக அவர் கூறிய பைபிள் கதையையும் அவர் நினைவு கூர்ந்தார்.

ஈஸ்டர் ஞாயிறு படுகொலையை மூடிமறைக்க அதிகாரத்தில் இருப்பவர்கள் மக்கள் மறந்து துன்புறுத்தப்பட்ட நிலையில், தற்போது மக்கள் நாளுக்கு நாள் பலமடைந்து வருவதையும், ஆட்சியாளர்கள் நாளுக்கு நாள் குழப்ப நிலைக்கு ஆளாகி வருவதையும் தான் பார்த்ததாக கர்தினால் கூறினார்.

இந்தக் கடிதமானது முறையான நம்பிக்கையற்ற விசாரணைக்கான சமிக்ஞை அல்ல, மாறாக முறையான நம்பிக்கையற்ற விசாரணைக்கான சமிக்ஞையாகும் என அவர் வலியுறுத்தினார்.

ஈஸ்டர் ஞாயிறு அன்று வெடிகுண்டு வெடித்தாலும், “உண்மையான வெடிகுண்டு” இன்னும் வெடித்துக்கொண்டிருக்கிறது என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்த தாக்குதலை முஸ்லீம் தீவிரவாதிகளின் கூட்டு நடவடிக்கையாக பதிவு செய்ய ஆட்சியாளர்கள் முயற்சித்த போதிலும், உண்மை அதற்கு அப்பால் சென்றதாக கர்தினால் சுட்டிக்காட்டினார்.

தாக்குதலை சாதகமாக்கிக் கொண்டவர்கள்

ஈஸ்டர் ஞாயிறு தாக்குதல் ஒரு சதி என்பது தெளிவாகத் தெரிகிறது என்றும், சில தலைவர்கள் இந்தத் தாக்குதலை அரசியல் ஆதாயத்திற்காகப் பயன்படுத்த விரும்புகிறார்கள் என்பது இப்போது தெரியவந்துள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்த தாக்குதலுக்கும் கடந்த ஜனாதிபதி தேர்தலுக்கும் உள்ள தொடர்பு குறித்தும் அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

மாண்புமிகு கர்தினால் மல்கம் கர்தினால் ரஞ்சித் அவர்கள் தனது உரையின் போது, ​​தாக்குதல் சம்பவம் தொடர்பாக விசாரணை நடத்திய பாராளுமன்றத் தெரிவுக்குழுவின் சில கண்டுபிடிப்புகளை மேற்கோள் காட்டினார்.

“இதோ! இதற்கு யார் காரணம் என்பதை இப்போது அவர் வெளிப்படுத்தத் தொடங்கியுள்ளார். அதுபற்றி ஆராய்வதற்காக நியமிக்கப்பட்ட நாடாளுமன்றத் தெரிவுக்குழு கூறுவது இதோ! அந்த வார்த்தைகளைக் கேட்டால், நான் என்ன சொல்கிறேன் என்பது தெளிவாகிறது. படிக்கலாம். இப்படித்தான் எழுதப்பட்டுள்ளது”

ஜனாதிபதி தேர்தல் மற்றும் வெடிகுண்டு

“ஒரு சிலருக்குத் தெரிந்த உளவுத் தகவல்களை சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினருடன் பகிர்ந்து கொள்ளாதது குறித்து அரச புலனாய்வு நிலை குறித்த நாடாளுமன்றத் தெரிவுக்குழு தீவிர விசாரணைகளை மேற்கொண்டுள்ளது. எதிர்வரும் ஜனாதிபதித் தேர்தலை இலக்காகக் கொண்டு நாட்டில் அச்சம் மற்றும் நிச்சயமற்ற தன்மை மற்றும் அமைதியின்மையை ஏற்படுத்தும் நோக்கில் பெறப்பட்ட புலனாய்வுப் பிரிவின் அடிப்படையில் வேறு நோக்கங்களைக் கொண்ட நபர்கள் செயற்படவில்லையா என்பது தொடர்பில் மேலதிக விசாரணைகள் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டுமா?

குண்டுவெடிப்பு பற்றி தெரிந்தும், அந்த மக்களின் உயிரைக் காப்பாற்ற எதுவும் செய்யாதவர்கள், அதை மறைத்து, அவ்வாறு செய்ய முயன்றவர்களைத் தடுத்தவர்கள் ஒரு நாசகார நோக்கம் கொண்டிருப்பதையே இது காட்டுகிறது. அவர்கள் மேலதிக விசாரணைகளை பரிந்துரைக்கின்றனர்.

எவ்வாறாயினும், அவ்வாறான விசாரணைகள் எதுவும் நடைபெறவில்லை என சுட்டிக்காட்டிய கர்தினால், விசாரணையை யார் மேற்கொண்டது என மேலும் கேள்வி எழுப்பியுள்ளார்.

மக்கள் அச்சமடைந்து வாக்களிக்கின்றனர்

பாராளுமன்றத் தெரிவுக்குழு வழங்கிய உண்மைகளுடன் அவர் மேலும் தெரிவித்ததாவது.

“மக்கள் மத்தியில் அச்சத்தை ஏற்படுத்தி, நாடு பாதுகாப்பாக இல்லை என்பதை காட்டி தேர்தலில் வெற்றி பெற சிலர் மேற்கொண்ட தந்திரம் என்பதை இந்த அறிக்கை தெளிவாக காட்டுகிறது. இந்த அறிக்கை தேர்தலுக்கு முன் அக்டோபர் 23, 2019 ஆம் திகதி வெளியானது.

இதற்கிடையில், இந்த அறிக்கை ஒரு உத்தியோகபூர்வ சட்ட ஆவணம் என்றும், அத்தகைய சூழலில் பொலிஸ் பேச்சாளர் அதை ஆதார மதிப்பு இல்லாத அறிக்கையாக குறைத்து மதிப்பிட்டுள்ளார் என்றும் சுட்டிக்காட்டினார். “அவருக்கு என்ன அதிகாரம் உள்ளது?” அது.

இந்த தாக்குதல் சதி அல்ல எனவும், இது முன்னாள் சட்டமா அதிபரின் கருத்து எனவும் அவர் சுட்டிக்காட்டியுள்ளார்.

“அந்த வருட இறுதியில் ஜனாதிபதித் தேர்தல் நடைபெறவுள்ள நிலையில் இது ஒரு ஆட்சிக்கவிழ்ப்பு என்பது எங்களின் கவனத்திற்குரியது. மேலதிக விசாரணைகள் தேவை என அந்த அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. அந்த பரிந்துரைகளை ஏன் செயல்படுத்த முடியாது? அது யாருடைய நோக்கம்?”

சில அதிகாரிகளுக்கு எதிராக சட்டத்தை அமுல்படுத்துமாறு பாராளுமன்றத் தெரிவுக்குழு அறிக்கை பரிந்துரைத்துள்ள போதிலும் அவர்களில் சிலருக்கு பதவி உயர்வுகள் வழங்கப்பட்டுள்ளதாகவும் கர்தினால் தெரிவித்தார்.

LNN Staff
 

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!
%d bloggers like this: